నాలుగు రోజులు తీవ్ర వడగాలులు..

అమరావతి, విశాఖ: మరో నాలుగు రోజుల పాటు రాష్ట్రంలో తీవ్ర వడగాల్పులు వీస్తాయని. ప్రజలు పూర్తిస్థాయిలో అప్రమత్తంగా ఉండాలని వాతావరణ శాఖ హెచ్చరించింది. వాతావారణ శాఖ కార్యాలయంలో గురువారం ప్రత్యేకంగా నిర్వహించిన విలేకరుల సమావేశంలో ఆ శాఖ డైరక్టర్‌ ఎస్‌. స్టెల్లా ఈ విషయం తెలిపారు. . దక్షిణ అండమాన్‌ సముద్రంలో నెలకొన్న తుఫాన్‌ ప్రభావం కారణంగా వాతావరణంలో పలు మార్పులు జరుగుతున్నాయని చెప్పారు. దీనిలో భాగంగానే ఉత్తర దిశ నుండి బలమై వేడిగాలులు వీస్తున్నాయని తెలిపారు. వీటి కారణంగా శుక్రవారం ఉభయ గోదావరి, కృష్ణా, గుంటూరు, ప్రకాశం, నెల్లూరు జిల్లాలో తీవ్రస్థాయిలో వడగాల్పులు వీస్తాయని చెప్పారు . శనివారం ఉత్తర కొస్తాలో ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన తేలికపాటి వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందన్నారు. ఆది, సోమవారాల్లో కూడా రాష్ట్రంలో వడగాలు తీవ్రంగా ఉంటాయని చెప్పారు. వీటిని దృష్టిలో ఉంచుకుని ప్రజలు అనేక జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని తెలిపారు. తప్పనిసరైతే తప్ప బయటకు వెళ్లద్దని హెచ్చరించారు. అత్యవసరమైతేనే ప్రయాణాలు చేయాలన్నారు. మంచినీరు ఎక్కువగా తీసుకోవాలని చెప్పారు. మహిళలు, పిల్లలు, వృద్ధులు అవసరమైన అన్ని జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని తెలిపారు. ఉత్తర దిశ నుంచి వీస్తున్న వేడి గాలుల కారణంగా ఇప్పటికే రాష్ట్రంలో చాలా జిల్లాల్లో రికార్డు స్థాయి ఉష్ణోగ్రతలు నమోదవుతున్నాయన్నారు. గురువారం రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా అనేక చోట్ల తీవ్ర వడగాలులు వీచాయని చెప్పారు. విజయవాడలో అత్యధికంగా 43డిగ్రీల గరిష్ట ఉష్ణోగ్రత నమోదయిందన్నారు రానున్న రోజుల్లో రాయలసీమ జిల్లాలో సాధారణం కన్నా 3 నుంచి 4 డిగ్రీల అధిక ఉష్ణోగ్రత నమోదయ్యే అవకాశం ఉందన్నారు.

అండమాన్‌లో వాయుగుండం
దక్షిణ అండమాన్‌ సముద్రంలో ఇప్పటికే ఏర్పడిన ఉపరితల ఆవర్తనం రానున్న 12 గంటల్లో ఇది మధ్య అండమాన్‌ సముద్రం దాని పరిసర ప్రాంతాలకు చేరి మరింత బలపడి వాయుగుండంగా మారుతుందని వాతావరణ శాఖ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ఇది
ఈశాన్య దిశగా మయన్మార్‌ వైపు ప్రయాణించే అవకాశముందని పేరొంది. దీని ప్రభావంతో రాగల 24 గంటల్లో తూర్పు, పశ్చిమగోదావరి జిల్లాల్లో అక్కడక్కడా వడగాల్పులు, కొన్ని చోట్ల తేలికపాటి వర్షాలకు అవకాశముందని పేర్కొన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

లాభాలొచ్చినా తెగనమ్ముతారా?

Fri Apr 2 , 2021
గ్రేటర్‌ విశాఖ : వైజాగ్‌ స్టీల్‌ప్లాంట్‌ అంటే యంత్రాలు కాదు… కార్మికుల గుండె చప్పుడు… విశాఖ భవిష్యత్‌… తెలుగు ప్రజల ఆత్మగౌరవం… అలాంటి స్టీల్‌ప్లాంట్‌ను 100 శాతం అమ్మేయాలన్న కేంద్రంలోని మోడీ ప్రభుత్వం నిర్ణయంపై ఉద్యమిస్తున్న కార్మిక వర్గం.., ఉత్పత్తిని పెంచడంలోనూ అదే సంకల్పాన్ని ప్రదర్శిస్తోంది. నష్టాలవల్లే ప్రైవేటీకరణ చేస్తున్నామని బిజెపి ప్రభుత్వం చేస్తోన్న ప్రచారం అబద్ధమని కంపెనీ వార్షిక నివేదిక తేలతెల్లం చేస్తోంది. ఆర్‌ఐఎన్‌ఎల్‌ (విశాఖ స్టీల్‌ప్లాంట్‌) సిఎమ్‌డి […]

Translate

Translate »